आता कोणीही सिमकार्ड विकू शकणार नाही…सिमकार्डचे नवे नियम १० ऑक्टोबरपासून लागू होणार..

आता कोणीही सिमकार्ड विकू शकणार नाही…सिमकार्डचे नवे नियम १० ऑक्टोबरपासून लागू होणार…

*👉🟥🟥👉देशात बनावट मोबाईल सिमकार्डमुळे सर्वाधिक फसवणूक होत आहे. अशा परिस्थितीत TRAI ट्रायने मोबाईल सिमकार्डचे नियम बदलले आहेत. एका अहवालानुसार, बनावट सिम कार्ड कनेक्शन विक्रीच्या ठिकाणाहून सक्रिय करण्यात आले होते. अशा परिस्थितीत फसवणूक रोखण्यासाठी ट्राय ने सिमकार्ड विकणाऱ्या घाऊक विक्रेत्यांसाठी नियम कडक केले आहेत. नवीन सिमकार्ड नियम 10 ऑक्टोबरपासून लागू होणार आहेत. 30 सप्टेंबरनंतर जर कोणी नोंदणीशिवाय सिम विकताना आढळले तर त्याला 10 लाख रुपयांचा दंड ठोठावला जाईल.*

 

*👉🛑🟦🛑👉आता प्रत्येक रस्त्याच्या कोपऱ्यावर कोणीही सिमकार्ड विकू शकणार नाही. त्यासाठी परवाना घ्यावा लागतो. परवाना देण्याची ही प्रक्रिया अत्यंत कठीण असेल. आधार आणि पासपोर्ट सारखे सत्यापन होईल. तसेच पोलिस व्हेरिफिकेशनही केले जाणार आहे.तुमच्या नावावर कोणताही फौजदारी गुन्हा नोंदवला जाईल. किंवा तुम्‍ही फसवणूक करण्‍याच्‍या कार्यात सहभागी असाल, तर तुम्‍हाला सिम कार्ड विकण्‍याचा परवाना दिला जाणार नाही. तसेच, तुम्ही कोणाला मताधिकार देत आहात? तुमचा एजंट आणि वितरक यांचीही पोलिस पडताळणी होईल.*

 

*👉🔴🔴👉टेलिकॉम ऑपरेटेड पॉइंट ऑफ सेलची नोंदणी आणि पडताळणी तपासावी लागेल. पडताळणीसाठी, सिम विक्रेत्याला आधार आणि पासपोर्ट तपशीलांसह कॉर्पोरेट ओळख क्रमांक आणि व्यवसाय परवाना यांसारखी काही कागदपत्रे प्रदान करावी लागतील. याशिवाय कामाचा पत्ता आणि स्थानिक निवासाची माहिती द्यावी लागेल. याशिवाय, सिम विक्रेत्याला आधार आधारित ई-केवायसी सारखे बायोमेट्रिक डिटेल द्यावे लागतील.यानंतर, टेलिकॉम ऑपरेटर आणि पीओएस लेखी करारावर स्वाक्षरी करतील, ज्यामध्ये ग्राहक नोंदणी, ऑपरेशन्सचे क्षेत्र आणि नियमांचे उल्लंघन झाल्यास कोणती कारवाई केली जाईल याची माहिती असेल.*

 

*👉🟥🟥👉TRAI द्वारे एक अद्वितीय PoS ID जारी केला जाईल. वैध PoS आयडी असलेले विक्रेतेच ग्राहकांची नोंदणी करू शकतील. सिमकार्ड विक्रेते नियमांचे उल्लंघन करताना आढळल्यास त्यांचा आयडी ब्लॉक केला जाईल. त्यांना २४ तासांच्या आत ब्लॉक केले जाईल.*