म्हणून स्मृती इराणींनी गिरिजा टिक्कूच्या हत्येची केली आठवण

img 20230810 wa0005
नवी दिल्ली :-लोकसभेत अविश्वास प्रस्तावावरील चर्चेदरम्यान राहुल गांधी यांनी सरकारनं मणिपूरचे दोन तुकडे केल्याचा आरोप केला. ते म्हणाले की, मणिपूरमध्ये भारत मातेची हत्या करण्यात आली आहे. याशिवाय राहुल यांनी मणिपूर दौऱ्यात ज्या महिलांवर अत्याचार सहन केले त्यांना भेटल्याबद्दलही सभागृहात सांगितले. त्यावर उत्तर देताना केंद्रीय मंत्री स्मृती इराणी यांनी काँग्रेसवर हल्लाबोल करताना काश्मिरी पंडित गिरिजा टिक्कू यांची कहाणी सांगितली. संसदेत पहिल्यांदाच भारतमातेच्या हत्येची चर्चा झाली आणि काँग्रेस टाळ्या वाजवत राहिली, असे इराणी म्हणाले. भारताच्या हत्येबद्दल बोलताना काँग्रेस पक्षाने या सभागृहात टाळ्या वाजवून साऱ्या देशाला सूचित केले की, कोणाच्या मनात विश्वासघात आहे. मणिपूर तुकडे झालेले नाही, विभागलेले नाही, तो माझ्या देशाचा भाग आहे.*

*👉🛑🛑👉केंद्रीय मंत्री म्हणाले, देशाच्या संसदीय इतिहासात भारतमातेच्या हत्येची चर्चा करणारे कधीही टेबलावर हात मारत नाहीत. ते न्यायाबद्दल बोलतात. 90 च्या दशकातील एक महिला तिचा पगार गोळा करण्यासाठी विद्यापीठात जाते. जेव्हा ती बसने घरी परतण्याचा प्रयत्न करते, तेव्हा 5 जणांनी तिला बसमधून ओढले आणि टॅक्सीमध्ये नेले.तिच्यावर बलात्कार केला आणि नंतर तिचे शरीर करवतीने कापले. जेव्हा गिरिजा टिक्कूची कहाणी चित्रपटात दिसली तेव्हा काँग्रेसच्या काही प्रवक्त्यांनी याला अपप्रचार म्हटले. स्मृती इराणींनी संसदेत ठणकावून सांगितले, तुम्हाला काश्मिरी पंडितांची कहाणी कुठेही सांगायची नाही, पीडितांना मान्यता मिळू द्यायची नाही. यावेळी स्मृती इराणी यांनी सरला भट्ट यांचा उल्लेख केला. ती वैद्यकीय कर्मचारी होती. ९० च्या दशकात त्याचे संस्थेतून अपहरण करून बलात्कार करून रस्त्याच्या कडेला डांबून ठेवले होते. आज ते स्वतःला न्यायाचे सैनिक म्हणवतात, पण गिरीजा टिक्कू आणि सरला भट्ट यांना न्याय कधी मिळणार ते सांगा.*

*👉🟥🟥👉कोण होती गिरिजा टिक्कू?*

*गिरिजा टिक्कू या काश्मीरमधील एका सरकारी शाळेत ग्रंथपाल म्हणून काम करत होत्या. बांदीपोरा येथील एका काश्मिरी पंडिताशी तिचा विवाह झाला होता. वृत्तानुसार, Girija Tikku गिरिजा अवघ्या 20 वर्षांची होती जेव्हा तिचे अपहरण करून पाच जणांनी तिच्यावर सामूहिक बलात्कार केला होता. त्यानंतर त्याच्या मृतदेहाचे करवतीने दोन तुकडे करण्यात आले. गिरिजासोबत तिच्या पतीचीही हत्या करण्यात आली होती. गिरीजा टिक्कूची भाची सिद्धी रैनाने 1990 च्या दशकात तिच्या कुटुंबाचे काय झाले याबद्दल इंस्टाग्रामवर एका पोस्टद्वारे सत्य सांगितले.*