img 20230806 wa0006
केवळ १७ व्या वर्षी. भारताच्या आदिती स्वामीने जर्मनीची राजधानी बर्लिन येथे सुरू असलेल्या जागतिक तिरंदाजी स्पर्धेत हा पराक्रम करून इतिहास रचला आहे. अदितीने महिलांच्या कंपाउंड स्पर्धेत सुवर्णपदक जिंकले आणि अशा प्रकारे ती भारताकडून तिरंदाजीची पहिली विश्वविजेती ठरली. अदितीशिवाय भारताच्या ज्योती सुरेखा हिनेही कांस्यपदक जिंकले.*

*👉🔴🔴👉बर्लिनमध्ये शनिवारी 5 ऑगस्ट रोजी झालेल्या कार्यक्रमाच्या एक दिवस आधी अदिती एकदाच वर्ल्ड चॅम्पियन बनली होती. त्यानंतर सांघिक स्पर्धेत भारताला सुवर्णपदक मिळवून देण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. आता एकट्याने इतिहास रचण्याची तिची पाळी होती, आणि त्या मार्गात जगातील अनेक दिग्गज तिरंदाजांव्यतिरिक्त, आदितीची टीम इव्हेंट पार्टनर आणि अनुभवी भारतीय खेळाडू ज्योती देखील होती. अदितीने उपांत्य फेरीत ज्योतीला चकित करत अंतिम फेरीत धडक मारली.*

*👉🛑🛑👉6 वर्षांनी मोठ्या आर्चरचा पराभव केला*

*अंतिम फेरीत अदितीचा सामना तिच्यापेक्षा ६ वर्षांनी मोठ्या मेक्सिकोच्या अँड्रिया बाकेराशी झाला, जिने २०२१ मध्ये या स्पर्धेचे कांस्य जिंकले होते. एक दिवस अगोदर, अदितीसह भारतीय संघाने मेक्सिकोच्या बाकेरा आणि तिच्या इतर सहकाऱ्यांना पराभूत करून सुवर्णपदक जिंकले होते. पुन्हा एकदा दोघेही एकमेकांसमोर उभे ठाकले आणि अतिशय रोमांचक सामन्यात आदितीने बाकेराला १४९-१४७ अशा फरकाने पराभूत केले आणि जागतिक विजेतेपदावर कब्जा केला. दुसरीकडे, उपांत्य फेरीत आदितीकडून पराभूत झालेल्या ज्योतीने पुनरागमन करत कांस्यपदक जिंकले.*

*👉🔴🟥🔴👉वयाच्या अवघ्या १७ व्या वर्षी ही कामगिरी करून आदितीने विश्वविक्रमही केला. ती जागतिक तिरंदाजीच्या इतिहासात जागतिक चॅम्पियन बनणारी सर्वात तरुण खेळाडू ठरली आहे. भारतीय तिरंदाजीच्या इतिहासात ही पहिलीच वेळ आहे, जेव्हा कोणत्याही स्पर्धेत कोणत्याही पुरुष किंवा महिला तिरंदाजाने वैयक्तिक सुवर्ण जिंकले आहे. अदितीपूर्वी, अनुभवी तिरंदाज दीपिका कुमारीने 2011 आणि 2015 मध्ये रौप्य पदक जिंकले होते. त्याचवेळी तरुणदीप राय आणि अतनु दास यांनीही पुरुषांमध्ये रौप्यपदक पटकावले होते.*

*👉🅾️🅾️👉अदितीचे हे सुवर्ण केवळ खास नाही कारण तिने भारतासाठी पहिली जागतिक चॅम्पियनशिप जिंकली, तर तिने एका महिन्याच्या आत कनिष्ठ तिरंदाजीपासून वरिष्ठ तिरंदाजीपर्यंत जगावर राज्य केले म्हणूनही. गेल्या महिन्यातच अदितीने 18 वर्षांखालील सुवर्णपदक जिंकले होते. 8 जुलै रोजी अदितीने अमेरिकन तिरंदाजाचा पराभव करून वर्ल्ड चॅम्पियनशिप जिंकली.*

By नमोन्यूजनेशन

देश सेवा हिच ईश्वर सेवा

error: Content is protected !!