मुंबई:- मुंबई – गोवा वंदे भारत एक्सप्रेसची चाचणी आज 16 मे पासून सुरू झाली असून लवकरच नियमित धावण्याचा मार्ग मोकळा होणार आहे. सकाळी 6 वाजता ठाण्याहून निघालेली वंदे भारत ट्रायल ट्रेन सकाळी 10 वाजता रत्नागिरी येथे पोहोचली आणि पुढे मार्गस्थ झाली .ही ट्रायल रन मडगाव पर्यंत घेण्यात येणार आहे. मुंबईत सध्या तीन वंदे भारत ट्रेन आहेत-मुंबई सेंट्रल-अहमदाबाद-गांधीनगर राजधानी; मुंबई- – साईनगर शिर्डी आणि मुंबई – सोलापूर वंदे भारत एक्सप्रेस गाड्या सध्या धावत आहेत . आजपासून काही सुरू झालेल्या वंदे भारत ट्रेनच्या चाचण्या समाधानकारक झाल्यावर लवकरच चौथी वंदे भारत सेमी-हाय- स्पीड ट्रेन मुंबई – गोवा कोकण रेल्वे मार्गावर चालवली जाणार आहे.*

*👉🔺🔺👉कोकण रेल्वे मार्गावरील मुंबई-गोवा रेल्वे मार्गाचे विद्युतीकरण काही महिन्यांपूर्वी पूर्ण झाले आहे. रेल्वे मार्गाच्या तपासणीनंतर नवीन रेल्वे सेवा सुरू करण्यात येणार आहे. वंदे भारत गाड्या कमाल १८० किमी/तास वेगाने धावण्यास सक्षम आहेत. या प्रगत गाड्यांमध्ये GPS आधारित प्रवासी.माहिती प्रणाली, बायो-व्हॅक्यूम टॉयलेट्स, स्वयंचलित दरवाजे, वाय-फाय आणि रीजनरेटिव्ह ब्रेकिंग सिस्टम यांचा समावेश आहे.*

*👉🔴🔴👉मुंबई- पुणे आणि मुंबई-नाशिक दरम्यानच्या सर्वात उंच घाटांवर चढणाऱ्या आणि उतरणाऱ्या या पहिल्या श्रेणीतील गाड्या कोणत्याही सपोर्टिंग मागील इंजिनशिवाय आहेत.*

*👉🟥🟥👉एका आरटीआयनुसार, काही ठिकाणी खराब ट्रॅक स्थितीमुळे वंदे भारत एक्स्प्रेस गेल्या दोन वर्षांमध्ये सुमारे 83 किमी प्रतितास या सरासरी वेगाने धावत आहे. व्यावसायिक सेवांसाठी 130 किमी प्रति तासाची परवानगी आहे.*

*👉🅾️🅾️👉वंदे भारत गाड्यांचा सरासरी वेग राजधानी आणि शताब्दी एक्स्प्रेस गाड्यांपेक्षा चांगला आहे. वंदे भारत एक्सप्रेस ही भारतीय रेल्वेद्वारे चालवली जाणारी इलेक्ट्रिक मल्टी-युनिट ट्रेन आहे. ते रिसर्च डिझाईन्स अँड स्टँडर्ड्स ऑर्गनायझेशनने डिझाइन केले आहे आणि चेन्नईच्या इंटिग्रल कोच फॅक्टरीने तयार केले आहे.*

By नमोन्यूजनेशन

देश सेवा हिच ईश्वर सेवा

error: Content is protected !!