Covid-19*
*कोरोनाचा नवा अवतार…
अशी लक्षणे दिसल्यास सावधान…

*👉🅾️👉चीनमधे कोरोनाच्या वाढत्या रुग्णांमुळे पुन्हा तणाव वाढला आहे. जगभरात हाहाकार माजवणाऱ्या कोरोनाचे नवे रूप भारतातही आले आहे. चीनमधून पसरलेल्या या प्रकारामुळे जपान आणि अमेरिकेसह अनेक देशांमध्ये खळबळ उडाली आहे. अर्जेंटिना, दक्षिण कोरिया, अमेरिका आणि ब्राझील सारख्या देशांमध्ये प्रकरणे वाढू लागली आहेत. भारतातही ऑमिक्रोन BF.7 प्रकाराची चार प्रकरणे आढळून आली आहेत.पंतप्रधान मोदींनी आज दुपारी कोरोनासंदर्भात उच्चस्तरीय बैठक बोलावली आहे. भारत सरकार अलर्ट मोडमध्ये आले आहे. दिल्लीत कोरोनामुळे एका व्यक्तीचा मृत्यू झाल्यानंतर केजरीवाल सरकार एक्शन मोडवर आले आहे.*

*👉🟥👉कोरोना विषाणू बदलत आहे. अशा परिस्थितीत ते थांबवणे कठीण होत आहे. लसीकरण झालेल्या लोकांना पुन्हा कोरोनाची लागण होत आहे. वास्तविक, अशी अनेक लक्षणे आहेत ज्यांना कोणीही सामान्य मानून दुर्लक्ष करतात, परंतु ती लक्षणे कोरोनाची देखील असू शकतात. Express.co.uk च्या मते, ZOE अॅप महामारीच्या सुरुवातीपासून कोविडच्या लक्षणांबद्दल ही माहिती सतत देत आहे. या प्रकाराची लक्षणे काय आहेत ते सविस्तर वाचा..*

*👉🟥🟥🟥👉कोरोनाच्या नवीन प्रकाराची लक्षणे*

*ताप, डोकेदुखी, नाक वाहणे, शिंका येणे, खोकला, घसा खवखवणे, अस्पष्ट बोलणे, वास कमी होणे, स्नायू दुखणे, धाप लागणे, अतिसार वास न येने आणि श्वास लागणे ही कोविड-19 च्या BF-7 प्रकाराची सामान्य लक्षणे आहेत. कोरोनाच्या इतर प्रकारांमध्येही हे सर्वात सामान्य लक्षण होते. अहवालानुसार, एक रुग्ण पाच लोकांमध्ये विषाणू पसरवू शकतो.*

*👉🅾️👉याआधी देशाचे आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया यांनी अधिकाऱ्यांची बैठक घेतली आहे. बैठकीनंतर केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया म्हणाले की, काही देशांमध्ये कोरोनाची वाढती प्रकरणे पाहता त्यांनी आज तज्ज्ञ आणि अधिकाऱ्यांसोबत परिस्थितीचा आढावा घेतला. कोविड अजून संपलेले नाही. मी सर्व संबंधितांना सतर्क राहण्याचे आणि दक्षता मजबूत करण्याचे निर्देश दिले आहेत. आम्ही कोणतीही परिस्थिती हाताळण्यास तयार आहोत.*

*👉🔴👉कोविडवर केंद्रीय आरोग्य मंत्र्यांच्या बैठकीनंतर,निती आयोगाचे सदस्य डॉ. व्ही.के. पॉल म्हणाले की, विमान वाहतुकीच्या बाबतीत सध्या कोणताही बदल झालेला नाही. तुम्ही गर्दीच्या ठिकाणी, घरामध्ये किंवा घराबाहेर असाल तर मास्क वापरा. ज्यांना कॉमोरबिडीटी आहे किंवा जे वृद्ध आहेत त्यांच्यासाठी हे अधिक महत्वाचे आहे.*

By नमोन्यूजनेशन

देश सेवा हिच ईश्वर सेवा

error: Content is protected !!